JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU ASASI ZA KIRAIA ZILIZOPATA KIBALI
CHA UANGALIZI NA KUTOA ELIMU YA MPIGA KURA WAKATI WA
UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE KATIKA JIMBO LA KWAHANI

Zanzibar, 11 Mei, 2024

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi katika kikao chake cha tarehe 11 Mei, 2024,
imetoa vibali (kwa asasi nne za kiraia) vya uangalizi na utoaji wa elimu ya mpiga
kura wakati wa uchaguzi mdogo wa Ubunge katika Jimbo la Kwahani, Wilaya ya
Mjini, Mkoa wa Mjini Magharibi, Zanzibar kwa asasi nne za kiraia. Tume imefikia
uamuzi huo kwa kuzingatia kifungu cha 85(4) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais,
Wabunge na Madiwani Na. 1 ya mwaka 2024 na kifungu cha 10(1)(g) na (h) vya Sheria
ya Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi Na. 2 ya mwaka 2024 na vinaipa Tume
jukumu la kualika waangalizi wa uchaguzi, kutoa elimu ya mpiga kura nchini,
kuratibu na kusimamia taasisi na asasi za kiraia zinazotoa elimu hiyo. Orodha ya
asasi za kiraia zilizopata kibali cha uangalizi na kutoa elimu ya mpiga kura katika
uchaguzi mdogo wa Ubungg_katika jimbo la Kwahani, Wilaya ya Mjini, Mkoa wa

Mjini Magharibi Zanzibar, imeoneshwa katika jedwali lifuatalo: -

NA Bj2s JINA LA ASASI YA KIBALI
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- 1. Zaﬁzibar Fighﬁng Against Youth | Uangalizi wa
Challenges Organization Uchaguzi
2. |Jumuiya ya Wanawake  Wenye | Uangalizi wa

Ulemavu Zanzibar Uchaguzi

3. | Jumuiya Yya Wasaidizi wa Sheria | Elimuya Mpiga Kura

Wanawake Zanzibar (ZAWOPA)

Elimu ya Mpiga Kura
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4. | Shirika la Elimu ya Uraia na Uzalendo
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https://digital-camscanner.onelink.me/P3GL/g26ffx3k
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| Tanzania “Civic  Education and
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Aidha, katika utekelezaji wa majukumu yao, asasi hizo zitapaswa kuzingatia
Mwongozo wa Watazamaji wa Mwaka 2020 na Mwongozo wa Elimu ya Mpiga

Kura wa Mwaka 2020 katika kipindi chote cha uchaguzi huu mdogo.

Tume inatumia fursa hii kuzipongeza asasi zote za kiraia zilizopata kibali cha
kutoa elimu ya mpiga kura na uangalizi. Vile vile, Tume inazikumbusha asasi za
kiraia zilizopata kibali cha kutoa elimu ya mpiga kura kuzingatia ratiba ya utoaji
wa elimu ya mpiga kura iliyotolewa na Tume. Pia, asasi za kiraia zinapaswa
kuzingatia sheria, kanuni, maadili ya uchaguzi, taratibu, miongozo na maelekezo
ya Tume katika kipindi chote cha uchaguzi. Aidha, Kibali cha uangalizi kitatumika
kipindi chote cha uchaguzi huu mdogo na kibali cha kutoa elimu kitatumika
kuanzia tarehe 24 Mei, 2024 hadi tarehe 07 Juni, 2024.
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